2017


 vbinh

ngvu quang cao

qlvb2

Liên Kết Web

THANH UY1

THANH PHO TAM KY1

PHONG GD1

phong Nôi vu

dai 21

THANH DOAN1

banner

nha van hoa

*ĐANG ONLINE*

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterTop Google27
mod_vvisit_counterMáy chủ tìm kiếm129
mod_vvisit_counterHiện tại27
mod_vvisit_counterGiờ trước910
mod_vvisit_counterĐang truy cập3051
mod_vvisit_counter Tháng trước3872
mod_vvisit_counter Tất cả7378188

Online (20 minutes ago): 2
Your IP: 10.233.0.114
,
Today: Tháng 11 25, 2017

+ GIỜ HIỆN TẠI +

JS required
JS required
Phòng chống ma túy, HIV/AIDS

Ai có thẩm quyền quyết định đưa người nghiện ma tuý vào cơ sở cai nghiện bắt buộc? Thời hạn thi hành quyết định đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc được tính từ thời điểm nào?

Email In PDF.

Hỏi: Ai có thẩm quyền quyết định đưa người nghiện ma tuý vào cơ sở cai nghiện bắt buộc? Thời hạn thi hành quyết định đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc được tính từ thời điểm nào?

Đáp: Theo quy định tại Khoản 1, khoản 2 Điều 8 và Điều 9 Nghị định 34/2002/NĐ-CP thì:

 - Trong thời hạn 04 ngày, kể từ ngày nhận được văn bản đề nghị của Hội đồng Tư vấn, Chủ tịch ủy ban nhân dân cấp huyện xem xét và quyết định việc đưa người nghiện vào cơ sở cai nghiện bắt buộc.


 

 

Trình tự xét duyệt hồ sơ đưa người nghiện ma tuý vào cơ sở cai nghiện bắt buộc được quy định như thế nào?

Email In PDF.

Hỏi: Trình tự xét duyệt hồ sơ đưa người nghiện ma tuý vào cơ sở cai nghiện bắt buộc được quy định như thế nào?

Đáp: Theo quy định tại Điều 6 Nghị định 34/2002/NĐ-CP thì:

1. Chủ tịch ủy ban nhân dân cấp huyện quyết định thành lập Hội đồng Tư vấn để giúp việc xét duyệt hồ sơ đưa người nghiện vào cơ sở cai nghiện bắt buộc.


 

 

Người nghiện ma túy từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi bị buộc phải vào cai nghiện tại cơ sở cai nghiện bắt buộc trong trường hợp nào?

Email In PDF.

Hỏi: Người nghiện ma túy từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi bị buộc phải vào cai nghiện tại cơ sở cai nghiện bắt buộc trong trường hợp nào?

Đáp:

Theo Điều 29 Luật Phòng, chống ma túy năm 2000 thì người nghiện ma tuý từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi đã được cai nghiện tại gia đình, cộng đồng hoặc đã được giáo dục nhiều lần tại xã, phường, thị trấn mà vẫn còn nghiện hoặc không có nơi cư trú nhất định thì được đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc dành riêng cho họ.


 

Đối với việc cai nghiện ma tuý, trách nhiệm của người nghiện ma tuý và gia đình có người nghiện ma tuý được quy định như thế nào?

Email In PDF.

Hỏi: Đối với việc cai nghiện ma tuý, trách nhiệm của người nghiện ma tuý và gia đình có người nghiện ma tuý được quy định như thế nào?

Đáp:

Theo Khoản 3 Điều 1 Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật phòng, chống ma túy năm 2008 quy định người nghiện ma tuý và gia đình có người nghiện ma tuý có trách nhiệm như sau:

1. Người nghiện ma túy có trách nhiệm:

a) Tự khai báo về tình trạng nghiện ma túy của mình với cơ quan, tổ chức nơi làm việc hoặc Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn (sau đây gọi chung là cấp xã) nơi cư trú và tự đăng ký hình thức cai nghiện ma túy;

b) Tuân thủ nghiêm ngặt các quy định về cai nghiện ma túy.


 

 

Như thế nào là vận chuyển trái phép chất ma tuý, tiền chất, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần?

Email In PDF.

Hỏi: Như thế nào là vận chuyển trái phép chất ma tuý, tiền chất, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần?

Đáp: Theo quy định tại Điều 21 Luật phòng, chống ma tuý năm 2000 thì mọi trường hợp vận chuyển chất ma tuý, tiền chất, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần vào, ra hoặc qua lãnh thổ Việt Nam mà không có giấy phép nhập khẩu, xuất khẩu, quá cảnh lãnh thổ Việt Nam hoặc không tuân thủ các quy định khác của pháp luật Việt Nam về vận chuyển, nhập khẩu, xuất khẩu, quá cảnh thì đều bị coi là vận chuyển trái phép.

MVB-VHTT. Nguồn: http://www.lamdong.gov.vn

 


Trang 4 trong tổng số 7

HÌNH APEC 2

ĐẠI DDAONF KẾT

NGÀY NHÀ GIAO VN 20-11

Lãnh đạo phường An Sơn thăm và tặng hoa chúc mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.

Lãnh đạo phường An Sơn thăm và tặng hoa chúc mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.

     Sáng ngày 20/11/2017, Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN phường An Sơn thăm và tặng hoa chúc mừng thầy, cô giáo tại các trường học trên địa bàn phường nhân dịp kỷ niệm 35 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2017)

Đọc thêm...
Các tin khác:

“Làng Nghệ thuật Cộng đồng Tam Thanh”, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam đạt Giải thưởng Cảnh quan Châu Á năm 2017

“Làng Nghệ thuật Cộng đồng Tam Thanh”, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam đạt Giải thưởng Cảnh quan Châu Á năm 2017

      UBND thành phố Tam Kỳ vừa có Thông cáo báo chí “Làng Nghệ thuật Cộng đồng Tam Thanh”, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam đạt Giải thưởng Cảnh quan Châu Á năm 2017, trích t oàn văn Thông cáo như sau:

Đọc thêm...

Các tin khác:

**** Tin Mới nhất ****

trang-tin-du-lich-thke

kham pha thke

Q

thu conhg vu thk

TTHC

du lich thke

PHÒNG VĂN HÓA & THÔNG TIN

BUEN

 nhac tk